เรื่องไฟแนนท์คับ..อยากจะร้องไห้..

วันจองรถ วันรับรถ ปรึกษาไฟแนนซ์ ข้อมูลออกรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

เรื่องไฟแนนท์คับ..อยากจะร้องไห้..

โพสต์โดย tanakorn » เสาร์ 28 ก.ค. 2012, 19:11

:cry: คือเรื่องมีอยู่ว่าไฟแนนท์ติดต่อกับมาแล้วคับเซ็นเอกสารเสร็จก็บอกกู้ร่วมกับแฟนได้คับ
วันรุ่งขึ้นไฟแนนท์กรุงศรีโทรมาเช็คประวัติเรียบร้อย..ตอนนั้นดีใจมากเลย..สักพักโทรมาอีก..
คุนคับเคยเปลี่ยนชื่อมั้ยคัย..อ่อเคยคับ.แล้วเค้าก็วางสายไปสักพักโทรมาอีกน้องคับ..น้องเคยออกรถมั้ยคับ
ผมตอบกลับไปว่าไม่เคยคับ..แต่คันที่แล้วมันชื่อแฟนนะคับผ่อนหมดด้วย..แต่น้องคับมันขึ้นตัวแดงอยู่เนี้ยบอกว่าติดค้างค่าผ่อนชำระอยู่นะ
แต่ผมก็บอกไฟแนนท์ว่าผมก็มีอิออนอยู่นะเครดิตยังดีเลยไม่ใช่เหรอไฟแนนท์ก็บอกว่าใช่ๆถ้าติดบูโรจะทำบัตรเคดิต
ได้ไง..แล้วไฟแนนท์ก็วางสายไป
ผมมานั่งนึกอยู่ว่าผมเคยผ่อนมอไซค์แล้วปล่อยยึดนะคับ..(มันเกี่ยวกันด้วยเหรอคับ)
แล้วทีนี้ผมจะออกรถได้มั้ยคับหรือต้องจ่ายใต้โต๊ะคับ..พวกพี่ๆเพื่อนๆช่วยชี้นำหนทางด้วยนะคับกลุ้มใจจริงๆ ขอบคุณคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tanakorn
ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

Re: เรื่องไฟแนนท์คับ..อยากจะร้องไห้..

โพสต์โดย Farsai » เสาร์ 28 ก.ค. 2012, 19:16

ผ่อนมอไซแล้วโดนยึด ขึ้นตัวแดงแน่นอนคับ ระบบมันออนถึงกันหมด
หรือไม่ก็ต้องดาวเยอะๆๆคับ ;) ;) ;)
Member No.CFBT 280
รุ่นรถ : 1.8E AT Navi
มหาชัย สมุทรสาคร
รูปภาพรูปภาพ
Farsai
ไมล์สะสม LV.5
ไมล์สะสม LV.5

Re: เรื่องไฟแนนท์คับ..อยากจะร้องไห้..

โพสต์โดย puusaan » เสาร์ 28 ก.ค. 2012, 20:17

ถูกคับ...
No.NCTC. 716
รูปภาพ
puusaan
ไมล์สะสม LV.8
ไมล์สะสม LV.8

โพสต์โดย rung03 » เสาร์ 28 ก.ค. 2012, 20:55

ถ้ารายได้แฟนถึงก็กู้ชื่อแฟนคนเดียวได้ครับ แต่ถ้าดาวน์ต่ำกว่า20 % ก็เป็นคนค้ำแทน คนค้ำเขาไม่เช็คบูโร แต่ถ้าดาว์น 20% ก็ไม่ต้องค้ำครับ
CFBT No. STAFF 111
rung03
Moderator
Moderator

ย้อนกลับไปยัง การออกรถใหม่ New Civic FB