โปรโมชั่นปีใหม่สำหรับ C WASH สยามสแควร์ และ ประตูน้ำ !!!

ค้าขายกันด้วยความซื่อสัตย์สุจริตกันนะจ๊ะ..ไม่งั้นแบน!
อุปกรณ์ตกแต่ง เพิ่มแรงม้า เพิ่มสมรรถนะ ล้อแม็ก ยาง เครื่องเสียง Honda Civic FB และ สินค้าทุกอย่างที่เกี่ยวกับรถยนต์ห้องนี้เท่านั้น
รูปภาพ

ชุดแต่งรอบคัน บอดี้พาร์ทต่างๆ ของรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

เครื่องเสียงรถยนต์ สัญญาณกันโขมยต่างๆ ของรถ Honda Civic FB
รูปภาพ
กฎการใช้บอร์ด
รูปภาพ กระทู้ซื้อ/ขายของขาจร จะถูกเคลียร์ทิ้งทุกสิ้นเดือน อยากเป็นขาประจำ คลิ๊กเลยสิ!
รูปภาพ ก่อนตั้งกระทู้ ควรตรวจสอบให้ดีว่าจะขายอะไร ถูกห้องไหม อย่ามึนขณะตั้งกระทู้!!

Re: C Wash Thailand - Car Care ที่ครบเครื่องเรื่องการดูแลรั

โพสต์โดย cwash » พฤหัสฯ. 19 ก.ย. 2013, 10:03

รูปภาพ

ขจัดคราบสกปรกต่างๆบนผิวรถยนต์ด้วย Willson Removing Clay ดินนำมันขจัดคราบฝังแน่น

-------------------------------------------------------------------

ซ้าย คราบสกปรกเป็นลักษณะจุดเต็มผิวรถยนต์

ขวา ขจัดคราบสกปรกออก Clay คราบต่างๆหายไป

--------------------------------------------------------------------

ผิวกลับมาเรียบเนียน สัมผัสนุ่มมือครับ ^^

** ช่วงนี้รถของหลายๆท่านพบปัญหาเรื่องคราบน้ำและคราบสกปรกฝังแน่นจำนวนมากครับ ทั้งบนผิวรถและกระจกรถยนต์

** คราบต่างๆเหล่านี้ยิ่งอยู่นานจะยิ่งฝังตัวแน่นและเอาออกยากมากครับ รีบขจัดออกแต่เนิ่นๆจะดีกว่าครับ

** ยังไงอย่าลืมเคลือบสี เพื่อปกป้องผิวรถยนต์กันด้วยนะคร๊าบ
ภาพประจำตัวสมาชิก
cwash
ไมล์สะสม LV.3

Re: C Wash Thailand - Car Care ที่ครบเครื่องเรื่องการดูแลรั

โพสต์โดย cwash » ศุกร์ 20 ก.ย. 2013, 16:06

C Wash ขออนุญาตหยุดให้บริการ 1 วัน ในวันที่ 20 กย 56

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ ... C Wash Car Detailing Center

รูปภาพ
cwash

โพสต์โดย cwash » จันทร์ 23 ก.ย. 2013, 14:35

รูปภาพ

คราบสกปรกฝังแน่น !!!

ปัญหาที่พบเจอบ่อยมากๆและมีแนวโน้มที่จะเพิ่มขึ้นอีกเรื่อยๆโดยเฉพาะในช่วงนี้ครับ

ลูกค้าบางท่านอาจจะคิดว่าล้างไม่สะอาดแต่จริงๆแล้ว มันเป็นคราบสกปรกฝังแน่นที่การล้างเพียงอย่างเดียวไม่ออกแน่นนอนครับ

ตัวอย่างในรูป เป็นรถที่ล้างทำความสะอาดเรียบร้อยแล้วแต่คราบสกปรกนั้นฝังแน่นและซึมเข้าผิวเป็นจำนวนมากและทั่วทั้งคันครับ

ต้องใช้ Clay + Cleaner เพื่อช่วยขจัดคราบสกปรกออกในกรณีที่ยังไม่ฝังแน่นมากจนเกินไป

หากฝังแน่นมากๆต้องใช้การขัดสี เพื่อช่วยฟื้นฟูสภาพผิวให้กลับมาสวยขึ้นอีกครั้งหนึ่ง

ซึ่งการขัดสีนั้นมีค่าใช้จ่ายและระยะเวลาในการทำงานที่สูงกว่ามาก

ดังนั้น C Wash จึงมักเน้นให้ลูกค้าป้องกันโดยการเคลือบสี โดยเฉพาะในช่วงนี้

เพราะการเคลือบสีนั้นเป็นการป้องกันคราบสกปรกต่างๆได้เป็นอย่างดี

ประหยัดและปลอดภัยที่สุดสำหรับสีรถยนต์ครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » อังคาร 24 ก.ย. 2013, 10:54

รูปภาพ

C Wash Glass Coating - สวยๆกับสีแดงสดๆ พร้อมรับประกัน 1 ปีเต็มที่ C Wash Car Detailing Center ครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » พฤหัสฯ. 26 ก.ย. 2013, 13:50

รูปภาพ

Ford Ranger กับงาน Glass Coating สวยๆจาก C Wash ครับ

ขับสีออกมาได้สดมากๆ ให้ความทนทาน ป้องกันรอยขีดข่วนต่างๆ

ปกป้องคราบสกปรกต่างๆไม่ว่าจะเป็น คราบน้ำ คราบ UV คราบไคลต่างๆได้ดีเยี่ยม

พร้อมรับประกันผลงานตลอด 1 ปีเต็มครับ !!! ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » จันทร์ 30 ก.ย. 2013, 09:17

รูปภาพ

วันนี้เก็บภาพ MINI สีสวยๆสดใสมาฝากครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » อังคาร 01 ต.ค. 2013, 09:28

รูปภาพ

C Wash มั่นใจว่าพนักงานของเราทุกคนผ่านการฝึกสอนมาเป็นอย่างดี

ดูแลและใส่ใจต่อคุณภาพของงานตามโปรแกรมที่ลูกค้าเลือกใช้บริการ

ให้สมกับความไว้วางใจที่ลูกค้าทุกท่านมีให้เราทีมงาน C Wash ครับ
cwash

โพสต์โดย cwash » พุธ 02 ต.ค. 2013, 09:27

รูปภาพ

MINI ตัวไหนชอบที่สุด ตัวนี้เลยครับ ชอบมากๆครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » พฤหัสฯ. 03 ต.ค. 2013, 09:25

รูปภาพ

C Wash Glass Coating เคลือบแก้วกับ Porsche สีเหลืองสดๆ

ป้องกันผิวจากรอยขีดข่วนและคราบสกปรกต่างๆได้เป็นอย่างดี

ดูแลรักษาง่ายมากๆ พร้อมรับประกัน 1 ปีเต็ม

มาลองทำ Glass Coating กันที่ C Wash นะครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » ศุกร์ 04 ต.ค. 2013, 12:52

รูปภาพ

C Wash ทั้ง 4 สาขา ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ

เราบริการให้เต็มฝีมืออย่างแน่นอนครับ

เราดูแลรถอย่างคนรักรถครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » อังคาร 08 ต.ค. 2013, 10:04

รูปภาพ

Honda Jazz กับสีเหลืองสดใสมากฝากครับ

ลมหนาวเริ่มเข้ามาแล้วนะครับ

ยังไงอย่าลืมเข้ามาทำความสะอาดผิวรถด้วย Cleaner Set นะครับ

ขจัดคราบไคล คราบสกปรกฝังแน่นต่างๆที่สะสมบนผิวในช่วงฤดูฝน

คืนความใสและสะอาดให้กับผิวรถครับ

ช่วงนี้ C Wash มีโปรโมชั่นดีๆหลายตัว

ติดต่อสอบถามได้ที่สาขาที่เข้ารับบริการได้เลยครับ ^^

** อย่าทิ้งคราบสกปรกไว้นานนะครับ เนื่องจากคราบต่างๆนั้น

ทิ้งนานยิ่งแน่น เอาออกยาก จะทำให้เสียเวลาและค่าใช่จ่ายมากขึ้นครับ

ด้วยความปรารถนาดีจาก C Wash Car Detailing Center
cwash

โพสต์โดย cwash » พุธ 09 ต.ค. 2013, 16:29

รูปภาพ

รถใหม่ป้ายแดง ถ้าหมั่นบำรุงรักษาตั้งแต่เริ่มต้น

โอกาสเกิดรอยขนแมวและคราบสกปรกฝังแน่นต่างๆก็จะน้อยมากๆครับ

หากเกิดปัญหาก็จะแก้ได้ง่ายกว่าเยอะเลยครับ

เนื่องจากมีชั้นน้ำยา Glass Coating หรือ Wax ช่วยปกป้องไว้ครับ

สีของรถนั้นจะ สวย เงา ใส ไปอีกนานแสนนานเลยครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » ศุกร์ 11 ต.ค. 2013, 09:44

รูปภาพ

ต้อนรับเช้าวันศุกร์ด้วย Volvo XC 90 ครับ

อยากให้รถเงา ใสเหมือนกระจก แวะมาให้ C Wash ดูแลนะครับ

เรามีโปรแกรมหลากหลายไว้รองรับความต้องการของทุกท่านครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » อังคาร 15 ต.ค. 2013, 10:13

รูปภาพ

รถสีอ่อนหรือสีเข้มก็เงาได้ ถ้าหมั่นดูแลรักษาอย่างสม่ำเสมอ

C Wash มีผลิตภัณฑ์บำรุงรักษาสีรถที่แยกโทนสีอ่อนและสีเข้มโดยเฉพาะ

เนื่องจากแต่ละโทนสีนั้นมีความต้องการที่แตกต่างกันครับ

หน้าฝนผ่านไป มักทิ้งคราบสกปรกฝังแน่นต่างๆไว้บนผิวรถไม่มากก็น้อย

แนะนำให้ทำโปรแกรมขจัดคราบฝังแน่นสักครั้ง เพื่อขจัดคราบต่างๆที่อยู่บนผิวรถออกให้หมด

หรือหากมีรอยค่อนข้างมากแนะนำโปรแกรมขัดลบรอย ซึ่งนอกจากจะทำความสะอาดผิวแล้ว

ยังช่วยขจัดรอยต่างๆออกจากผิวรถด้วยครับ

ทำให้รถนั้นกลับมา เงา ใส เหมือนใหม่อีกครั้งครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » พุธ 16 ต.ค. 2013, 09:53

รูปภาพ

ประสบปัญหาเรื่องการดูแลรักษารถยนต์ ต้องการคำปรึกษา สอบถามที่ C Wash ได้เสมอครับ

C Wash ทั้ง 4 สาขา ยินดีบริการและให้คำปรึกษาครับ ^^

1. สยามกิตติ์ สยามสแควร์ (081) 905 - 9136

2. แพลกตินั่ม ประตูน้ำ (081) 914 - 4250

3. วิทยกิตต์ สยามสแควร์ (081) 866 - 3354

4. มหาดไทย (084) 915 - 3818
cwash

โพสต์โดย cwash » พฤหัสฯ. 17 ต.ค. 2013, 10:46

รูปภาพ

ขอบคุณมากๆที่ไว้ใจให้ C Wash ดูแลนะครับ

การเริ่มดูแลตั้งแต่ยังเป็นรถใหม่ป้ายแดง เป็นวิธีที่ถูกต้องและปลอดภัยที่สุดสำหรับผิวรถครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » ศุกร์ 18 ต.ค. 2013, 10:23

รูปภาพ

หนึ่งในความลงตัว E-Coupe กับล้อ Carlsson

ล้อชุดนี้สวยมากๆครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » อังคาร 22 ต.ค. 2013, 14:22

รูปภาพ

อย่าลืมเข้ามาทำความสะอาดคราบฝังแน่นต่างๆที่สะสมไว้ตั้งแต่ฤดูฝนนะครับ

นอกจากจะคืนความ สดใส ให้กับผิวรถและผิวสัมผัสที่ นุ่มมือ

แล้วยังช้วยป้องกัน ไฟฟ้าสถิต ในช่วงหน้าหนาวได้เป็นอย่างดีด้วยครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » พฤหัสฯ. 24 ต.ค. 2013, 09:41

รูปภาพ

ต้อนรับเช้าวันพฤหัสด้วยท้องฟ้าสดใส

มีโอกาสแวะมาขจัดคราบสกปรกฝังแน่นกันนะครับ

C Wash ดูแลให้เต็มที่เลยครับ ^^
cwash

โพสต์โดย cwash » ศุกร์ 25 ต.ค. 2013, 10:31

รูปภาพ

C Wash Glass Coating - เคลือบแก้ว ใสๆ ทนๆ กันความร้อน UV

คราบสกปรก & สารเคมีต่างๆ และรอยขีดข่วนได้เป็นอย่างดี

นอกจากนี้ยังดูแลรักษาได้ง่ายมากๆครับ

มาใช้บริการได้ที่ C Wash ทั้ง 4 สาขา ครับ

1. สยามกิตติ์ สยามสแควร์ (081) 905 - 9136

2. แพลกตินั่ม ประตูน้ำ (081) 914 - 4250

3. วิทยกิตต์ สยามสแควร์ (081) 866 - 3354

4. มหาดไทย (084) 915 - 3818
cwash

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ซื้อ-ขาย ประดับยนต์ /ชุดแต่ง /เครื่องเสียง/สินค้าทุกอย่างที่เกี่ยวกับรถยนต์