สอบถาม การเลาะเศษกาวสองหน้าบนคอนโซลออก

พูดคุยกันในเว็บ บลาๆ..อะไรก็ได้
รูปภาพ

ห้องพูดคุยประจำโซนต่างๆก็มีนะ~จัดให้ (แบ่งภาค แต่ ไม่แบ่งแยก) New!
รูปภาพ กรุงเทพ-ปริมณฑล
รูปภาพ ภาคกลาง
รูปภาพ ภาคเหนือ
รูปภาพ ภาคใต้
รูปภาพ ภาคตะวันออก
รูปภาพ ภาคอีสาน

สอบถาม การเลาะเศษกาวสองหน้าบนคอนโซลออก

โพสต์โดย speedbolt » อังคาร 22 ส.ค. 2017, 17:05

พอดีแกะฐานพระออก แล้วมีเศษกาวสีดำๆติดอยู่เต็มเลยครับ เหมือนกาวสองหน้ามันขาดครึ่งมีบางส่วนติดแน่นบนคอนโซลเอาไม่ออก พอจะมีอะไรช่วยเลาะออกได้แบบไม่ทำลายผิวคอนโซลไหมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
speedbolt

Re: สอบถาม การเลาะเศษกาวสองหน้าบนคอนโซลออก

โพสต์โดย zumbox » ศุกร์ 08 ก.ย. 2017, 18:10

สเปร์ยล้างคราบกาวของ 3เอ็มครับ ฉีดที่เศษกาวแล้วเช็ดออกง่ายเลยครับ
zumbox

Re: สอบถาม การเลาะเศษกาวสองหน้าบนคอนโซลออก

โพสต์โดย speedbolt » อังคาร 19 ก.ย. 2017, 16:13

เอาไปหาในอากู๋มาแล้วครับ ราคาแอบแพงแต่ก็ออกง่ายจริงๆด้วยครับ หมดจดดี ขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะนำ
speedbolt

ย้อนกลับไปยัง พูดคุยทั่วไป..ทุกเรื่องที่นี่