ติดตั้ง Xenon ชุด Conversion Kits

Do It Yourself. เทคนิคแนวทางการแต่งรถ Honda Civic FB ด้วยตัวเอง
รูปภาพ

ติดตั้ง Xenon ชุด Conversion Kits

โพสต์โดย Benz_kung » จันทร์ 26 ธ.ค. 2016, 20:50

คือว่า ผมซื้อชุด Xenon Conversion Kits ของ Phillip มาน่ะครับ แล้วอยากจะติดเอง แต่เผอิญ ไม่มีความรู้ทางด้านนี้ ซะเลย :Oo: :Oo:
มองๆหา จุดที่จะติดตั้ง Ballast จะติดตรงไหนดีน้อออ และอยากจะสอบถามพี่ๆสมาชิก น่ะครับว่า
1. พี่ๆที่ติดตั้ง Xenon กัน เอา Ballast ไปติดไว้ ตรงไหน หรอครับ (ตอนนี้ อุปกรณ์ที่แถมมา ก็มีแค่ กาวสองหน้า3M/สกรูยึด3ตัว/สายรัด) ใช้อุปกรณ์อะไรเพิ่มอีกบ้าง
2. อันนี้สงสัยจริงๆครับ หากเผอิญ หลอด Xenon ของ ชุด Conversion kits ขาด ผมสามารถเอาหลอด Xenon อื่นมาใส่ได้ หรือไม่ หรือต้องซื้อหลอดของชุด Kits มาใส่เท่านั้นครับ?

กราบขอบพระคุณสำหรับความรู้ที่มอบให้ครับ ^^ k: k: :P :P :P
CFBT NO.2150
Benz
Civic FB 2013 1.8 Modulo สีดำ (18/11/2013)
ภาพประจำตัวสมาชิก
Benz_kung
ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

ย้อนกลับไปยัง D.I.Y. ทำเองใช้เองในรถ New Civic FB