รีวิว Auto light senser

แนะนำชุดแต่งรถ หรือ อุปกรณ์แต่งรถ ต่างๆ ของรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

รีวิว Auto light senser

โพสต์โดย kitisak.or » ศุกร์ 29 เม.ย. 2016, 13:07

ทดสอบ Auto light senser เพิ่งติดตั้งในรถ Civic fb ครับ
- เพิ่มติดตั้งได้วันนี้เป็นวันที่สอง ผลการใช้งานค่อนข้างพอใจครับ ตัวเซนเซอร์ไม่ไวเกินไป เปิดไฟเมื่อเข้าที่มืดหรือสลัวๆ ใช้ดีครับ
- ระบบการทำงาน เมื่อจอดในที่มืดเซนเซอร์จะทำงานสั่งให้ไฟหน้าเปิดปกติ ก็บิดกุญแจรถปิดได้เลย ระบบจะตัดเหลือแต่ไฟหรี ติดเหมือนไฟ Welcome ติดประมาณ 10-15 วินาที แล้วก็จะดับเอง ส่วนเวลาสตาร์รถในที่มืดไฟหน้าจะติดขึ้นทันที เดี๋ยวจะไปติดสวิสซ์ควบคุมเพิ่ม เพื่อดับระบบเพราะห่วงไฟหน้าจะไปก่อนเวลาอันควร
-อุปกรณ์เป็น Y-socket ครับ ไม่ต้องตัดสายไฟ สบายใจดี
-เดี๋ยวจะรีวิวการใช้หลังจากติดสวิสซ์ควบคุมครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

ไม่ได้ถ่ายรูปตอนช่างติดตั้งไว้ แต่ช่างฝึมือดีเก็บงานถูกใจครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kitisak.or

Re: รีวิว Auto light senser

โพสต์โดย rutto » เสาร์ 30 เม.ย. 2016, 14:20

ราคาเท่าไหร่หรอครับ
ต้องรื้อเยอะมั้ยครับ??
rutto
ไมล์สะสม LV.6
ไมล์สะสม LV.6

โพสต์โดย kitisak.or » จันทร์ 02 พ.ค. 2016, 09:01

รีวิว ผลการใช้งาน Auto light senser
ระบบการทำงาน
1.สภาพแสงปกติ ผลการใช้ ระบบไม่ทำงาน ไม่ร่วน
2.สภาพแสงมืดและสลัว ผลการใช้ ระบบไฟหน้าจะติดทันที เซนเซอร์ไม่ไวเกินไป ผ่านร่มเงา ต้นไม้ หรือ เสาต่าง ก็ไม่ติดขึ้นแบบไม่มีเหตุผล (เซนเซอร์ฉลาดขึ้น เป็นเพราะรุ่นใหม่หรือเปล่าไม่ทราบ แต่ใช้งานแล้วโอเค) เมื่อดับเครื่องไฟหรีจะติด 10 วินาที แล้วดับ เมื่อสตาร์เครื่อง เมื่อบิดกุญแจไฟหน้าติดขึ้นทันที ตรงนี้น่าจะมีระบบตัดหรือปิดก่อน ปกป้องกันไฟหน้าไปก่อนเวลาอันควร ผมเลยไปติดตั้งเพิ่ม ช่างก็ไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่ม

สรุป
1.ขึ้นอยู่กับเจ้าของรถว่าต้องการระบบแบบนี้ไหม ราคาก็ไม่แรงมาก รื้อรถก็ไม่มากแค่ตรงพลาสติกแถวๆ พวงมาลัย 1-2 ชิ้น ซึ่งถอดง่ายไม่ซับซ้อนอะไร ไม่ตัดต่อสายไฟ
2.สวิทซ์ที่ติดตั้งเพิ่มเติม ถามว่าจะเพิ่มภาระให้เจ้าของรถไหม ที่ต้องมาคอยปิดก่อนสตาร์ อันนี้เจ้าของรถอาจจะไม่ติดปิดทุกครั้งก็ได้เพราะ รถไม่ได้จอดที่มืดทุกครั้ง อีกอย่างบางสภาวะอากาศที่แปรปรวนระบบทำงานสลับติดสลับดับ ปิดระบบชั่วคราวก็สบายใจดี

พอดีว่าช่องสวิสซ์ จขนท เต็มทุกช่องครับ

รูปภาพ

ต้องหาช่องอื่นใส่แทน เลยต้องเจาพลาสติกนิดหน่อย

รูปภาพ

ก็สะดวกดีครับสำหรับการใช้

รูปภาพ

ปล ไม่ได้โฆษณาให้ร้าน ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรนะครับ แค่ติดตั้งมาแล้วใช้งานก็โอเคดี ราคาไม่แรง ให้ไว้เป็นแนวทางแต่งรถครับ
ติดต่อ http://www.civicfbgroup.com/site/topic465
แก้ไขล่าสุดโดย kitisak.or เมื่อ จันทร์ 02 พ.ค. 2016, 14:03, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
kitisak.or

โพสต์โดย piyapea » จันทร์ 02 พ.ค. 2016, 09:16

:geek: :geek: :geek:
piyapea
ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

โพสต์โดย otani01 » พุธ 23 ส.ค. 2017, 15:33

:Yy: :Yy: :Yy:
otani01

ย้อนกลับไปยัง แนะนำอุปกรณ์ ชุดแต่งรถ New Civic FB