จอ NAVI ขึ้น "Please insert correct storage media"

รายงานข้อบกพร่องต่างๆ เกียวกับการใช้งานรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

จอ NAVI ขึ้น "Please insert correct storage media"

โพสต์โดย MyzticDream » พฤหัสฯ. 18 ม.ค. 2018, 17:48

รบกวนสมาชิกช่วยด้วยครับ จอขึ้นแบบนี้ทำอย่างไรครับ เข้าศูนย์ก็ให้คำตอบไม่ได้ ให้เปลี่ยนอย่างเดียวเลยครับ
ก่อนเกิดเหตุคือลืมเปิดไฟทิ้งไว้จนรถแบตหมดสนิท หลังจากเปลี่ยนแบตจอก็เป็นแบบนี้เลยครับ
https://www.youtube.com/watch?v=_86PbojCpC8

ขอบคุณครับ
CFBT No. 2095
Civic FB 2013 E/AT Navi
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
MyzticDream

Re: จอ NAVI ขึ้น "Please insert correct storage media"

โพสต์โดย xyz123 » ศุกร์ 19 ม.ค. 2018, 13:03

มีโอกาสไฟล์เสียครับ
ที่ขอบจอทางด้านซ้ายมือของเราเอง แงะฝาเปิดเล็กๆพบการ์ดแผนที่

เอาการ์ดมาต่อดูบนคอม อย่าพึ่ง format การ์ดเด็ดขาด ของฮอนด้าจะเปลี่ยนรการ์ดเองไม่ได้ เครื่องจะอ่านรหัสการ์ดก่อนเข้าทำงาน

เมื่อดูบนคอม มองหาโฟลเดอร์ Garmin และสำรวจในโฟลเดอร์มีโฟลเดอร์ย่อยอะไรบ้าง ไฟล์อะไรบ้าง ครับ

ให้ดีลองถ่ายภาพมาดูก่อน
ภาพประจำตัวสมาชิก
xyz123
ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน New Civic FB