สอบถาม แผงประตูหน้าซ้ายด้านในมีเสียงดังเวลาเปิด-ปิด

รายงานข้อบกพร่องต่างๆ เกียวกับการใช้งานรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

สอบถาม แผงประตูหน้าซ้ายด้านในมีเสียงดังเวลาเปิด-ปิด

โพสต์โดย unseenthailand » ศุกร์ 05 ม.ค. 2018, 14:58

แผงประตูหน้าด้านซ้าย มีเสียงดัง"ปับ"เวลาเปิด-ปิด ดังเหมือนลำโพงหลุด โทรสอบถามศูนย์แจ้งว่าต้องเปลี่ยนชุดลำโพง
มีของสมาชิกท่านใดเป็นแบบนี้บ้างครับ หรือแก้ไขได้เองไม่ต้องเข้าศูนย์ แนะนำหน่อย ขอบคุณครับ :mrgreen:
ภาพประจำตัวสมาชิก
unseenthailand

Re: สอบถาม แผงประตูหน้าซ้ายด้านในมีเสียงดังเวลาเปิด-ปิด

โพสต์โดย timetun » ศุกร์ 05 ม.ค. 2018, 15:42

คาดว่าแม่เหล็กลำโพงหลุดครับ ผมหลุดหน้าซ้าย-ขวา เลยครับ เปลี่ยนที่ศูนย์แล้ว 300 กว่า/ตัว
ภาพประจำตัวสมาชิก
timetun
ไมล์สะสม LV.4
ไมล์สะสม LV.4

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน New Civic FB