สอบถามเรื่อง SD card ของแผนที่ค่ะ

รายงานข้อบกพร่องต่างๆ เกียวกับการใช้งานรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

สอบถามเรื่อง SD card ของแผนที่ค่ะ

โพสต์โดย izomm » จันทร์ 21 ส.ค. 2017, 19:54

พอดีว่าซื้อรถมาเป็นมือสองนะคะ / ผ่านนายหน้า แล้วรถไม่มี SD card แผนที่มาด้วย และเข้าไปตั้งค่าวันที่ไม่ได้ เลยเอาการ์ด sd ไปก๊อปข้อมูลจากรถเพื่อนมาใส่ พอใส่การ์ดมันขึ้นให้ใส่รหัส Sd ลองใส่แล้วมันขึ้นว่าไม่ถูกต้องค่ะ พอจะมีวิธีแก้ไขแนะนำบ้างไหมคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
izomm

Re: สอบถามเรื่อง SD card ของแผนที่ค่ะ

โพสต์โดย piyapea » พฤหัสฯ. 24 ส.ค. 2017, 08:49

SD Card จะต้องเบิกจากศูนย์ฮอนด้าเท่านั้นครับถึงจะใช้งานได้ครบทุุกอย่าง
เพราะจะฝังรหัสมาใน SD Card ใช้เฉพาะคันเลยครับ แต่ราคาจะแรงเอาการอยู่
เห็นบางท่านในคลัับนี้บอกว่าประมาณ 2,500-3,500 บาท ลองเช็คอีกทีครับ
ส่วนการใช้การ์ดอื่น ปกติรหัสจะติดไว้ในเก๊๊ะเก็บของด้านหน้า หรือสมุดคู่มือประจำรถ
ถ้าใส่แล้วผ่านก็จะใช้แผนที่ไม่ได้ แต่เปิดเพลงได้้
ภาพประจำตัวสมาชิก
piyapea
ไมล์สะสม LV.4
ไมล์สะสม LV.4

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน New Civic FB