สอบถามเรื่องรอบเดินเบาต่ำ เวลาแอร์ทำงานครับ

รายงานข้อบกพร่องต่างๆ เกียวกับการใช้งานรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

สอบถามเรื่องรอบเดินเบาต่ำ เวลาแอร์ทำงานครับ

โพสต์โดย Basza » อังคาร 08 ส.ค. 2017, 12:32

สอบถามเรื่องรอบเดินเบาต่ำ เวลาแอร์ทำงานครับ รอบจะตกลงมาประมาณ 550-800ครับ และเตรื่องสั่น รอบสวิงครับ หรือบางทีเครื่องก็ดับไปเลยครับ แต่ถ้าไม่เปิดแอร์รอบปกติครับ รถใช้มา ประมาน 100000 โล ครับ ไม่แน่ใจว่าจะต้องดูเรื่อง เรินนิ่งรอบเบา หรือเปล่า หรือ หรือ มอเตอร์รอบเดินเบาครับ หรือยางแทนเครื่องครับ พี่ๆท่านไหนเคยเจอปัญหาแบบผม หรือทราบวิธิแก้ ขอความกรุณา ช่วยบอกหน่อสครับว่าเป็นที่อะไร แก้แบบไหนครับ ขอบพระคุณมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Basza

Re: สอบถามเรื่องรอบเดินเบาต่ำ เวลาแอร์ทำงานครับ

โพสต์โดย SumateFB12 » อังคาร 10 ต.ค. 2017, 16:31

น่าจะเกี่ยวกับ ลิ้นปีก และตัวชดเชยรอบแอร์ไม่ทำงานครับ ผมว่าเข้าศูนย์ให้เค้าจับโค้ตเช็คดูดีกว่าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
SumateFB12

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน New Civic FB