มีคำตอบแล้ว กับอาการวูบ สะดุดตึ๊กๆ ขณะออกตัวเบาๆรอบต่ำครับ

รายงานข้อบกพร่องต่างๆ เกียวกับการใช้งานรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

มีคำตอบแล้ว กับอาการวูบ สะดุดตึ๊กๆ ขณะออกตัวเบาๆรอบต่ำครับ

โพสต์โดย New_sun » อังคาร 02 ก.พ. 2016, 18:32

มีอาการวูบ สะดุดตึ๊กๆ ขณะออกตัวเบาๆรอบต่ำครับ
ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ผม ชื่อต้อม สมาชิกใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
รถ ผมเป็น FB 2013 1.8cc.ครับ
รบกวน ด้วยครับ
ตอบ. ผมได้ลองล้างตัวเซ็นเซอร์กรองอากาส ครับ อาการที่ว่า หายครับ สบายใจแล้วครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
New_sun

Re: มีคำตอบแล้ว กับอาการวูบ สะดุดตึ๊กๆ ขณะออกตัวเบาๆรอบต่ำคร

โพสต์โดย Eakkups zzz » เสาร์ 26 พ.ค. 2018, 22:37

รถผมก็เป็นครับ จะกระตุกตอนเช้าๆ ตอนออกตัวรถในรอบที่สอง จะมีอาการกระตุก แต่ไม่มาก ตอนนี้ยังแก้ไม่หาย คิดว่าเป็นเพราะน้ำมันตอนนั้นใช้E20 แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น 95 อาการกระตุกดีขึ้นนิดหน่อยแต่ยังมีบ้าง ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ :? :? :?
ภาพประจำตัวสมาชิก
Eakkups zzz

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน New Civic FB