มีน้ำหยดใต้ท้องรถ!!!! อยากสอบถามครับ

รายงานข้อบกพร่องต่างๆ เกียวกับการใช้งานรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

มีน้ำหยดใต้ท้องรถ!!!! อยากสอบถามครับ

โพสต์โดย Skaletneedle » อาทิตย์ 17 ก.พ. 2013, 13:54

วันนี้ผมขับออกจากบ้านไปเมื่อเช้าตอนกลับมาจะจอดรถในที่จอดรถ สังเกตเห็น!!!! น้ำนองอยู่ไม่เยอะมาก แต่ก็ตกใจ

ผมจึงรีบก้มมองดูใต้ท้องรถผมทันที ก็ต้องพบความตกใจ เห็นน้ำหยด บางทีก็หยดถี่ บางทีก็นานๆที ผมเกิดวิตกกังวลขึ้นมา

นึกขึ้นได้ว่า คนข้างบนมี Civic FB เหมือนกัน ผมเลยวิ่งไปก้มดูใต้ท้องรถของเขา ก็พบน้ำหยดตำแหน่งเดียวกันกับรถผมจริงๆ

ซักพักมีรถCivic FB ที่ไหนไม่รู้มาจอดใกล้บ้าน พอเจ้าของเดินไป ผมวิ่งไปก้มดูใต้ท้องรถเขา คันนี้หยดเยอะมากหยดเยอะกว่าคันผมอีกครับ

ไม่ทราบว่า มันผิดปกติอะไรไหมครับ แอบเครียดขึ้นมา

รบกวนตอบผมด้วยนะครีบ :Oo:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Skaletneedle
ไมล์สะสม LV.5
ไมล์สะสม LV.5

Re: มีน้ำหยดใต้ท้องรถ!!!! อยากสอบถามครับ

โพสต์โดย B773 » อาทิตย์ 17 ก.พ. 2013, 13:57

ปกตินะครับ ไม่ต้องกังวลครับ

:Cc: :Cc: :Cc: :Yy: :Yy: :Yy: :Yy:
รูปภาพ

CFBT Staff No.444
FB S M/T ขาว ทาฟเฟต้า
B773
Moderator
Moderator

Re: มีน้ำหยดใต้ท้องรถ!!!! อยากสอบถามครับ

โพสต์โดย Maorublind » อาทิตย์ 17 ก.พ. 2013, 14:49

น้ำหรือ น้ำมัน ครับ ลองสังเกตุดีๆนะครับ

ถ้าเป็นน้ำคิดว่าปกตินะครับเพราะมันไหลออกมาจากท่อน้ำทิ้งของแอร์ ครับผม :Cc:
No. 1182
รูปภาพ
Maorublind
ไมล์สะสม LV.12

โพสต์โดย Dn-mind » อาทิตย์ 17 ก.พ. 2013, 16:25

Maorublind เขียน:น้ำหรือ น้ำมัน ครับ ลองสังเกตุดีๆนะครับ

ถ้าเป็นน้ำคิดว่าปกตินะครับเพราะมันไหลออกมาจากท่อน้ำทิ้งของแอร์ ครับผม :Cc:

ใช่คับ ลองสังเกตุดูก่อนะครับ ว่าเป้น ้ำหรือ น้ำัมัน ถ้าเป้น น้ำ ก็ลองดุว่า หยดจากตำแหน่งไหน
ถ้าหยดค่อนมาทางกึ่งกลางของตัวรถ จะเป้่นน้ำจากระบบแอร์ ครับ
และจะหยดมากตอนที่คุณขับรถเปิดแอร์กลับมาจอดใหม่ๆ และ จะหยุดหยดไปเอง เมื่อจอดทิ้งไว้ซักระยะนึงคับ
ถ้าเป้นตามมด้านบนไม่ต้องซีเรียสคัรบ รถเก่าใหม่เป็นทุกคันคับ
Dn-mind
ไมล์สะสม LV.31
ไมล์สะสม LV.31

โพสต์โดย kenter » อาทิตย์ 17 ก.พ. 2013, 19:15

ถ้าเป็นน้ำก็ปกติครับ 8-) 8-) 8-)
kenter

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน New Civic FB