สอบถามวิธีการปรับสูงต่ำซ้่ายขวาไฟหน้าครับ

รายงานข้อบกพร่องต่างๆ เกียวกับการใช้งานรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

สอบถามวิธีการปรับสูงต่ำซ้่ายขวาไฟหน้าครับ

โพสต์โดย lukchinkung » อาทิตย์ 07 ต.ค. 2018, 00:05

วันก่อนไปเข้าศูนย์เพื่อเปลี่ยนหลอดไฟหน้าด้านคนนั่งมาเพราะหลอดเสีย หลังจากนั้นประมาณสองสัปดาห์หลอดฝั่งคนขับก็เสียตาม คงเป็นไปตามอายุการใช้งานครับ แต่หลังจากเปลี่ยนมาแล้วสังเกตว่าไฟหน้าไม่สว่างเหมือนเดิม ลองสังเกตดีๆพบว่าหลอดไฟฝั่งคนนั่งมันยิงแสงเอียงทางด้านซ้ายไปเยอะเลย อารมณ์ส่องออกป่าข้างทางเลยครับ จึงอยากจะขอทราบจุดที่ใช้ปรับตั้งไฟหน้าเพื่อปรับเองครับ เพราะขับไปศูนย์ที่สมุทรปราการเพื่อให้ช่วยตั้งไฟหน้าให้ใหม่หน่อย ช่างบอกว่าไฟหน้าไม่สามารถปรับได้ ผมก้งงๆครับ ว่าทำไมช่างศูนย์ไม่ทราบวิธีครับจึงไม่ได้ให้ศูนย์ทำให้
ภาพประจำตัวสมาชิก
lukchinkung

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน New Civic FB